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LIMITED

23" November 2021
REF No. PLASCO/SOUWASA/231 12021/158

THE MANAGING DIRECTOR,

SONGEA URBAN WATER SUPPLY AND SANITATION AUTHORITY,
P. 0. BOX 363,

SONGEA.

TANZANIA.

Dear Sir,

RE: ADVANCE PAYMENT REQUEST FOR CONTRACT NO. AE/044/2021/2022/HQ/G/18 FOR
SUPPLY OF PIPES.

Above heading refers. We have been awarded the above-mentioned contract at a price of TZS

68,080,371.00 (say Tanzanian Shillings Sixty-Eight Million Eighty Thousand Three Hundred
Seventy-One Only) VAT exclusive.

We hereby request for 50% advance payment amounting to TZS 34,040,185.50 (say Tanzanian
Shillings Thirty-Four Million Forty Thousand One Hundred Eighty-Five and Fifty Cents
Only) as per contract terms to aid with production commencement.

Thank you for your usual cooperation.

Yours faithfully, };,:;:6:&,7 ‘/ ,:t
For Plasco Ltd. / S \\/\\

Edith James
Sales and Marketing Manager

www.plasco.co.tz



Songea Urban Water Local P urc h ase
Sypl'y and Sanitation
\. Order
SOUWASA,
P. 0. BOX 363, Date Local Purchase Order
SONGEA. 26/11/2021 04930
ALLOCATION: It€MML.vovvooooooesoes e eeeeesseseeeee Sub Item... 40 EA K ARA P ReTECTI
Vendor Ship To
NJOMBE FILLING STATION, SOUWASA
P.0.BOX 411, 4
NJOMBE. P. 0. BOX 363,
SONGEA.
TIN 102316 118
S/N Item Description Qty Um Rate Amount
01 4001 DIESEL 2,500 2,365.00 5,912,500.00
02 4002 PETROL 300 2,540.00 762,000.00
Total TZS 6,674,500.00

Tshs. Six Million Six Hundred Seventy Four Thousand Five Hundred Only.

Delivery Should be At Songea Urban Water Supply & Sanitation Authority.
Delivery Time Is Seven Working Days After The Date Of This LPO

(’7

Signature..... \y“ :
Designation: manceM nager




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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MAMLAKA YA MAJI SAFINAUSAFIWA 3950 «uf
MAZINGIRA SONGEA Ywow g
2
SONGEP

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe ...... Qé ...... mvvezi.....l , .......... mwaka 2021
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.

: NA
Ndugu /*Kl)ﬁiﬁ?/\f NéE‘QMZ’ﬁQﬂwa S.L.P \S'O}Lééﬁ/«} ............

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwajiré' anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha
MIE?)

MLl L ]

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya  maji katika vijiji <wya CHA.. LIFAKARE.

l|Page



MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande =zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya zen21 wa mradi/miradi wa/ya maji wa Kkijiji/vijiji

cha/waL/FﬁM/ ........... LML r R

2. MUDA WA UTEKELEZA]JI

0)
Kazi hii itafanyika kwa muda w/a }( ///}Jl(é ...................... ambapo
1taa7 2 Tarehe '7’”2// ............ na itakamilika tarehe

VMALIPO YA UTEKELEZAJI WA MAZI

a. Mwa_ynwa % ﬁ ]urjllan;‘ra klg% fcthan’I;?h7 ........ f__ETDD/ m/: ........

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha tashmu au kwa hundi kupitia

benki.
d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-
L. Malipo awamu __ ya kwanza = yatalipwa kiasi  cha

Tshsl;g/7ﬁ0 000 ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ..... ﬁl?. 0/' ya kazi yote itakayofanyika.

1. Mahp %111 gljba ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs.. L. 84 ..l ore e s ambayo vyatafanyika mara baada vya
kumahzlka kvva ka21 yote ya uchimbaji wa mtaro.

e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

2|Page



3. HAKI NA WAJIBU WA MWA]JIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:-

1.  Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

ii. Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

1i. Kuwasiliana na wuongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

iv. [Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v. Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

1.  Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake

" litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

11,  Atatekekeleza majukumu yake kwa wuaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

iv. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

vii.  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa walkati.
viii.  Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya

ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHLI.
Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.  Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.
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. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
iii.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia........... T . ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

1. GCharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i.  Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.
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12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

Tarehe.:.......... Qé ......... mwezi....l.../ ......... mwaka
hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA) TR
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Kwa niaba ya Mwajiriwa g = Shahidi
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